Akwai lokuta da yawa waɗanda sanin hasashen yanayi na iya zama da amfani. Ana iya ƙayyade yanayin ta hanyar kallon adadi da aka nuna a cikin farenheit ko celsius.
Ta yaya kuke duba Hasashen Yanayi?
Duba hasashen yanayi abu ne mai sauƙi, ta amfani da kayan aikin ginshiƙi, zaku iya sauri da sauƙi ganin yadda yanayin zai kasance cikin kwanaki bakwai masu zuwa daga yanzu.
Menene hanyar yanayi
Yanayi shine galibi yadda yanayin ke gudana, musamman tare da godiya ga sakamakonsa akan rayuwa da wasannin ɗan adam. Bambance-bambance tsakanin yanayi da yanayi shine cewa yanayin ya ƙunshi canje-canje masu sauri (minti zuwa watanni) a cikin yanayin yanayin. Yawancin mutane suna la’akari da yanayi a cikin jimlolin zafin jiki, zafi, hazo, girgije, haske, ganuwa, iska, da yanayin yanayi, kamar a cikin matsanancin damuwa na lokaci-lokaci.
Abubuwan da suka shafi yanayin mu
Tabbas akwai abubuwa da yawa ga yanayin. Yanayi ya ƙunshi hasken rana, ruwan sama, murfin gajimare, iska, ƙanƙara, dusar ƙanƙara, guguwa, ruwan sama mai daskarewa, ambaliya, guguwa, guguwar kankara, tsawa, ruwan sama na yau da kullun daga sanyin gaba ko dumama gaba, ɗumi mara kyau, raƙuman zafi da ƙari.
Menene hanyar yanayi
A cikin sauri, yanayi shine ma’anar samfurin yanayi na tsawon lokaci a wurin da aka zaɓa.
Wasu masana kimiyya suna bayyana yanayi saboda yanayin gama gari na wani yanki na musamman da lokaci, yawanci ana ɗaukar sama da shekaru 30. Tabbas matsakaicin samfurin yanayi ne na yanki da aka zaɓa.
Me yasa nazarin yanayin yanayi?
Dalilin karanta yanayi da canjin yanayi yana da mahimmanci, a ƙoƙarin rinjayar ɗan adam a kewayen fage.